സഹായം Reading Problems? Click here


സെന്റ് തോമസ് ഹൈസ്കൂൾ നിരണം വെസ്റ്റ്

Schoolwiki സംരംഭത്തിൽ നിന്ന്
(37032 എന്ന താളിൽ നിന്നും തിരിച്ചുവിട്ടതു പ്രകാരം)
Jump to navigation Jump to search
സെന്റ് തോമസ് ഹൈസ്കൂൾ നിരണം വെസ്റ്റ്
37032-Stthomasniranam.jpg
വിലാസം
കിഴക്കുംഭാഗം പി.ഒ,
നിരണം, തിരുവല്ല
പത്തനംതിട്ട, കേരളം
ഇൻഡ്യ

നിരണം കിഴക്കുംഭാഗം
,
689621
സ്ഥാപിതം01 - 06 - 1917
വിവരങ്ങൾ
ഫോൺ04692747649
ഇമെയിൽstthomashswestniranam@rediffmail.com
കോഡുകൾ
സ്കൂൾ കോഡ്37032 (സമേതം)
വിദ്യാഭ്യാസ ഭരണസംവിധാനം
റവന്യൂ ജില്ലപത്തനംതിട്ട
വിദ്യാഭ്യാസ ജില്ലതിരുവല്ല
ഉപ ജില്ലതിരുവല്ല
സ്ക്കൂൾ ഭരണ വിഭാഗം
സ്ക്കൂൾ ഭരണ വിഭാഗംഎയ്ഡഡ്
സ്കൂൾ വിഭാഗംപൊതു വിദ്യാലയം
പഠന വിഭാഗങ്ങൾ
എൽ.പി വിഭാഗം

യു.പി. വിഭാഗം
മാദ്ധ്യമംമലയാളം‌
സ്ഥിതിവിവരകണക്ക്
ആൺകുട്ടികളുടെ എണ്ണം6
പെൺകുട്ടികളുടെ എണ്ണം2
വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം8
അദ്ധ്യാപകരുടെ എണ്ണം3
സ്ക്കൂൾ നേതൃത്വം
പ്രധാന അദ്ധ്യാപകൻമറിയാമ്മ വറുഗീസ്
പി.ടി.ഏ. പ്രസിഡണ്ട്അമ്പിളി രാജേഷ്
അവസാനം തിരുത്തിയത്
06-11-202037032


പ്രോജക്ടുകൾ
എന്റെ നാട് സഹായം
നാടോടി വിജ്ഞാനകോശം സഹായം
സ്കൂൾ പത്രം സഹായം



ചരിത്രം

പത്തനംതിട്ട ജില്ലയിൽ തിരുവല്ലാ താലൂക്കിൽ നിരണം പ‍‍ഞ്ചായത്തിലെ ഏക ഹൈസ്ക്കൂളാണ് ഇത്.A.D 1917 ൽ സ്ക്കൂൾ ആരംഭിച്ചു. 1952-ൽ ഹൈസ്ക്കൂളായി ഉയർത്തപ്പെട്ടു. സ്ഥാപകമാനേജർ പി.സി ഏബ്രഹാം പുള്ളിപ്പടവിൽ 1917-1929 വരെ മാനേജരായിരുന്നു.തുടർന്ന് ചാത്തങ്കേരിൽ സി.സി. ഏബ്രഹാം 1929-1993 വരെ മാനേജരായിരുന്നു.

ഭൗതികസൗകര്യങ്ങൾ

മൂന്ന് ഏക്കർ ഭൂമിയിലാണ് വിദ്യാലയം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. സ്കൂളിന് 6 ക്ലാസ് മുറികളും ഹാളും ഉണ്ട്.സയൻസ് ലാബും കമ്പ്യൂട്ടർ ലാബും ഉണ്ട്. അതിവിശാലമായ ഒരു കളിസ്ഥലം വിദ്യാലയത്തിനുണ്ട്. 15 ക്ളാസ് മുറികൾ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്നു. കമ്പ്യൂട്ടർ ലാബിൽ ബ്രോഡ്ബാന്റ് ഇന്റർനെറ്റ് സൗകര്യം ലഭ്യമാണ്. 5 ലാപ് ടോപ്പോും 2 ഡസ്ക്ക്ടോപ്പ് കമ്പ്യൂട്ടറുകളും ഉണ്ട്. മൂന്ന് സ്മാർട്ട് ക്ളാസ് റൂമുകളും ഉണ്ട്.

പാഠ്യേതര പ്രവർത്തനങ്ങൾ

  • ക്ലാസ് മാഗസിൻ.
  • വിദ്യാരംഗം കലാ സാഹിത്യ വേദി.
  • ക്ലബ്ബ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ.

മാനേജ്മെന്റ്

സ്ക്കൂൾ മാനേജർമാർ

1. ശ്രീ. പി.സി,ഏബ്രഹാം ,പുള്ളിപ്പടവിൽ (1917 മുതൽ 1954 വരെ)
2. ശ്രീ. സി.സി. ഏബ്രഹാം, ചാത്തങ്കേരിൽ (1954 മുതൽ 1995 വരെ)
3. ശ്രീ. റ്റി.കെ വർഗീസ്, തേവേരിൽ (16/10/1993 മുതൽ 09/10/2000 വരെ)
4. ശ്രീ. സി. എ. ചാക്കോ, ചാത്തങ്കേരിൽ (10/10/2000 മുതൽ അംഗീകാരം ലഭിച്ചില്ല)
4. ശ്രീ. കെ.കെ ഐപ്പ്, വരമ്പിനകത്ത് (30/12/200219 മുതൽ 07/12/2004 വരെ)
5. ശ്രീ. സി. എ. ചാക്കോ, ചാത്തങ്കേരിൽ (08/12/2004 മുതൽ 11/05/2020 (മരണം)വരെ)
6. ശ്രീ. ജോർജ്ജ് ഉമ്മൻ,കൊച്ചുപുത്തൻപുരയിൽ 17/06/2020 മുതൽ മാനേജരായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

മുൻ സാരഥികൾ

സ്കൂളിന്റെ മുൻ പ്രധാനാദ്ധ്യാപകർ :

1. ശ്രീ. കെ. എ. ചാക്കോ,വട്ടടിയിൽ (1952 മുതൽ 1955 വരെ)
2. ശ്രീ. വി.നൈനാൻ ,പുളിക്കത്തറ (1955 മുതൽ 1956 വരെ)
3. ശ്രീ. എം.റ്റി.കുര്യാക്കോസ്, (1956 മുതൽ 1959 വരെ)
4. ശ്രീമതി. എൻ.ജെ. പൊന്നമ്മ, ചാത്തങ്കേരിൽ(1959 മുതൽ 1980 വരെ)
5. ശ്രീമതി. കു‍ഞ്ഞൂഞ്ഞമ്മ ഏബ്രഹാം, വിളക്കുപാട്ടത്തിൽ(1980 മുതൽ 1987വരെ)
6. ശ്രീ. കെ.എം. വർഗീസ്, കോട്ടയിൽ(1987മുതൽ 1989 വരെ)
7. ശ്രീമതി. പി. എ. ശോശാമ്മ, പവ്വത്തിലാത്ത്(1989 മുതൽ 1990 വരെ)
8. ശ്രീ. ഇ.എ.ഉമ്മൻ, ഇരമല്ലാടിൽ (1990 മുതൽ 1990 ജൂൺ വരെ)
9. ശ്രീമതി. സാറാമ്മ മാത്യു, കോട്ടയിൽ(1990 മുതൽ 1996 വരെ)
10. ശ്രീമതി. ഇ.സി.ഏലിയാമ്മ, സുജനിക ,നാരകത്തറ(1996 മുതൽ 1999 വരെ)
11. ശ്രീമതി. കെ. സൂസമ്മ വർഗീസ്, നെയ്തല്ലീർമണ്ണിൽ(1999മുതൽ 2000വരെ)
12. ശ്രീമതി. അന്നമ്മ റ്റി. ജോസഫ്, ചാത്തങ്കേരിൽ(2000 മുതൽ 2002 വരെ)
13. ശ്രീമതി. കെ.സി.വൽസമ്മ, കടമ്പങ്കേരിൽ,(2002 മുതൽ 2004 വരെ)
14. റവ.ഫാ. എ.റ്റി. രാജു, അടുക്കത്തിൽ,വളഞ്ഞവട്ടം(12004മുതൽ 2007 വരെ)
15. ശ്രീമതി. ആനി ജോസഫ്, പനയ്ക്കാമറ്റത്ത്(2007 മുതൽ 2016 വരെ)
16. ശ്രീമതി. റേച്ചൽ ഏബ്രഹാം, തേവേരിൽ(2016 മുതൽ 2018 വരെ)
17 ശ്രീമതി. സാറാ തോമസ്,ആഞ്ഞിലിമൂട്ടിൽ വലിയവീട്,അങ്ങാടിക്കൽ(2018 മുതൽ 2019 വരെ)
18. ശ്രീമതി. മറിയാമ്മ വറുഗീസ്, പുള്ളിപ്പടവിൽ(2019 മുതൽ 2020 വരെ)

അദ്ധ്യാപകർ

  * 1.          Abraham P.M         	 	Retd.Drill  master  	0477-2214794  
2. Achamma V.E Retd.UPSA 0469- 2710473 9496691765
3. Aleyamma E.C Retd.HM 0477-2174853 9495274970
4. Anila Mathew Retd.UPSA 9961419135
5. Annamma Mathew Retd.UPSA 0469-2710193
6. Annamma T. Joseph Retd.HM 0469-2710697 9961419197
7. Annamma T.V Retd.HSA 9495992936
8. Annamma V.C Retd.UPSA 0479-2319472 9605081057
9. Annie Joseph Retd.HSA 9847766711
10. Annie Thomas Retd.HSA 0469-2643722
11. Chempakakutty L Retd.Music Tr. 0469-2631647
12. George Kurian Retd.HSA 0479-2319001 9605542665
13. George L (Fr) Retd.HSA 0469-2610342 Passed away
14. Jagi A.Jacob Retd.HSA 0479-2139666 9744677191
15. Jane K. John Retd.HSA 0469-2600263
16. Kesavan K.P Retd.Peon 9526538107
17. Korah T.K Retd.Clerk 0469-2710193
18. Koshy M.A Retd.Clerk 9739911517
19. Kunjoonjamma Abraham Retd.HM 9562525884
20. Kurian C.P Retd.HSA 0469-2619341 Passed away
21. Leelakumari S Retd.HSA 0469-2642295 9495507079
22. Lucy Zacharias Retd.HSA 0479-2319854 9447566627
23. Mariam John Retd.HSA 9446981404
24. Mariamma R Retd.SewingTr 0479-2305672
25. Mariamma Varughese Tr. Incharge 9562236838
26. Mary Varghese Retd.UPSA 0469-2611915 9605262122
27. Mini George LG Hindi Passed away 9497035252
28. Molly Mathew M Retd.HSA 0479-2319001 7356542048
29. Oommen E.A Retd.HM 0469-2711711 9447504668
30. Parvathy L Retd.UPSA 0479-2314795 Passed away
31. Poornammal K.M Retd.HSA 0477- 2210562 9605147995
32. Purushothaman K.R Retd.UPSA 9447004995
33. Rachel Abraham Retd.HM 0469-2611550 9446044170
34. Rachel P.N Retd.UPSA 9446981404
35. Rachel Varghese P Retd.UPSA 9526289012
36. Raju A.T (Fr) Retd.HSA 0469-2610843
37. Raveendran V.M Retd.Peon 0469-2747194 9605345685
38. Sara Thomas Retd.Tr in Charge 9895307314
39. Saramma Joseph Clerk 9633558444
40. Saramma M.C Retd.HSA 0469- 2711718
41. Saramma Mathew Retd.HM 0469- 2319906 9446617316
42. Sheena Rachel Cherian UPSA 0479-2139666 9495292840
43. Sherly Varghese Retd.HSA 9446138745
44. Sosamma K.M Retd.HSA Passed away 9447010254
45. Sosamma P.A Retd.HM 0469-2603588
46. Sudhakara Panicker N Retd.HSA 0479-231 4303 9497246103
47. Sudheer Chandran HSA Now at SVHS Pullad 9037863938
48. Susamma Varghese Retd.HM 0469-2677373 9188710373
49. Susan Loo Kuruvilla Retd.HSA 0469-2711487
50. Susan Thomas Retd.HSA 9562534152
51. Valsamma K.C Retd.HSA 0469-2611566 9497615277
52. Varghese K.V Retd.OA 9961719125
53. Damodaran K P Retd.Drawing Tr. Passed away
54. Cherian P.C Retd Drill Master Passed away
55. Kesava Ganakan K G Retd.HSA Passed away
56. Saramma K O Retd.HSA Passed away
57. Kunjumariamma P T Retd.UPSA Passed away
58. Ponnamma N J Retd.HM Passed away
59. Oommen C P Retd.HSA Passed away
60. Chacko C A Retd.HSA Passed away
61. Munshi Mdl school Tr
62. Raman G Mdl school Tr Passed away
63. Chacko K A Retd HM Passed away
64. Ninan V, Pulickathra Retd HM Passed away
65. Chacko K I Retd.craft Tr. Passed away
66. Oommen T E
67. Mariamma P J Passed away
68. Kuriakose M T Retd HM Passed away
69. Kuruvilla K A Retd HM 1917 to Passed away
70. Kuruvilla O A Ottavellil 1917 to Passed away
71. Sosamma T M Retd.HSA Passed away
72. Jacob T M (Fr) Passed away
73. Chacko C A Passed away
74. Mathew P M Purackal
75. Sosamma Abraham Kunniparampil
76. Oommen P J Valiaputhenpurayil
77. Kuruvilla K A ,Kurichiathu
78. Mary Ninan, Pallikadavil
79. Annamma P, Chathankeril
80. Panicker Peon Passed away
81. Madhavan Peon Passed away
82. Kunjipennu Peon Passed away
83. Annamma Oommen OA
84. Riya Daily Wages19-20 9400662450
85. Sangeetha Daily Wages19-20
86. Sivapriya Daily Wages19-20 6238113978
87. Elizabeth Not Approved
88. Elizabeth Varghese Not Aproved
89. Beena Varghese Not Approved 9961719125
90. Potha N I HM 1918 to 1920
91. John Abraham C Mdl school Tr 1920 to 1942
92. Kurian P J Mdl school tr.1919 to 1958

( Not COMPLETE)

പ്രശസ്തരായ പൂർവവിദ്യാർത്ഥികൾ

  • അഭി.ഡോ. തോമസ് മാർ കൂറീലോസ്, തിരുവല്ല അതിരൂപത ആർച്ച് ബിഷപ്പ്, കത്തോലിക്കാ സഭ

അഭി. മാത്യൂസ് മാർ തേവോദോസ്യോസ്, ഇടുക്കി ഭദ്രാസന മെത്രാപ്പൊലീത്ത, മലങ്കര ഓർത്തഡോക്സ് സഭ
അഭി.ഡോ. കുര്യാക്കോസ് മാർ ഗ്രീഗോറിയോസ്, കല്ലിശേരി ഭദ്രാസന മെത്രാപ്പൊലീത്ത, കനാനായ സഭ

വഴികാട്ടി

Loading map...